MUA ĐẤT MỸ PHƯỚC, ĐẤT NỀN MỸ PHƯỚC BÌNH DƯƠNG
MUA ĐẤT MỸ PHƯỚC, ĐẤT NỀN MỸ PHƯỚC BÌNH DƯƠNG
  Hỗ trợ khách hàng: Lê Hùng Long - 08860 11111 | Email: hunglong2010@gmail.com Phan Duy Tân - 079 6539 779 | Email: phanduytan71@gmail.com
Kinh nghiệm

Rước họa vì mua nhà đất giấy tay

Thời gian gần đây, không ít người vẫn cứ liều đem những khoản tiền lớn tích cóp nhiều năm trời mua nhà đất giấy tay để rồi phải đối mặt với

Quyền thừa kế đất đai

Ngày đăng: 19/11/2014
Năm 1975, bố và mẹ tôi cưới nhau (có đăng ký kết hôn). Đến năm 1998 bố tôi đi làm ăn và có thêm 1 người vợ ngoài Bắc (lúc này bố mẹ tôi vẫn chưa ly hôn), sinh ra một người con gái và người con gái đó đã lập gia đình, nhưng hiện tại bố tôi và người con riêng của ông đã mất.

Mẹ tôi cũng đã mất từ năm 2004, còn người vợ sau của bố tôi thì vẫn còn sống ngoài Bắc. Bố tôi đã để lại rất nhiều đất đai mà ông đứng tên chủ quyền, Bố tôi mất đột ngột vì bệnh nên không để lại di chúc. Vậy xin hỏi, tài sản mà bố tôi để lại ai là người thừa kế hợp pháp? Nếu tôi muốn nhận những tài sản do bố tôi để lại thì tôi có phải tiến hành làm thủ tục gì để xác nhận hay không? Tôi xin chân thành cảm ơn.

tuananhpd@...

Luật sư Lê Văn Huyên – Công ty Luật TNHH Đất Luật trả lời:

Theo quy định tại Điều 675 Bộ Luật Dân sự, trường hợp người chết không để lại di chúc thì di sản được chia theo pháp luật. Cụ thể, những người thừa kế theo pháp luật sẽ được xác định theo thứ tự (hàng thứ nhất, thứ 2, thứ 3), trong đó, những người ở hàng thừa kế sau chỉ được hưởng thừa kế, nếu không còn ai ở hàng thừa kế trước do đã chết, không có quyền hưởng di sản, bị truất quyền hưởng di sản hoặc từ chối nhận di sản.

Do các thông tin bạn nêu không đầy đủ nên chúng tôi không thể tư vấn cụ thể ai là người thừa kế hợp pháp.

Về thủ tục để nhận di sản thừa kế theo pháp luật: Do thông tin bạn cũng cấp chưa rõ ràng nên chúng tôi cũng không thể tư vấn cụ thể. Việc chia thừa kế và làm thủ tục để nhận tài sản thừa kế tùy trường hợp (loại tài sản, số người được hưởng ...) sẽ có quy định khác nhau. Do đó, nếu cần thiết, bạn có thể liên hệ trực tiếp tới văn phòng của chúng tôi để được tư vấn cụ thể hơn

CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG BẤT ĐỘNG SẢN HỢP LỰC
HOTLINE: 079 6539 779 - 08860 11111
Trụ sở: Lô I34, Đường NI11, Thới Hòa, Bến Cát, Bình Dương.
Chi nhánh: Green River Thới Hòa, Bến Cát, Bình Dương.
Email: phanduytan71@gmail.com
© Copyright 2013 - 2018 Thiết kế web Bình Dương bởi ITexOne Giải pháp phần mềm . Hotline: 0886011111
Đăng nhập
Your account does not exist or has expired
Thông báo
Your account does not exist or has expired
Quên mật khẩu
Your account does not exist or has expired
Thay đổi mật khẩu
Your account does not exist or has expired
Dất nền Mỹ Phước Lên đầu trang